Your daily dose of updates from Pinoys in Taiwan and Philippines

Mga housewife, planong bigyan ng P2,000 na sweldo sa bansa


Isinulong ni Albay Representative Joey Salceda sa kamara noong nakaraang taon sa House Bill 8875 ang panukalang magbibigay ng buwanang sahod sa mga housewife ng bansa.


Sa ilalim ng panukala, mabibigyan ng P2,000 na sweldo ang mga inang mayroong isang anak na edad 12 taon pababa at maituturing na kasama sa poverty line.

Ang Department of Social Welfare and Development (DSWD) ang nakatalagang tukuyin kung sino ang karapatdapat na mabigyan ng tulong. Sila rin ang bubusisi kada tatlong taon sa panukala kasama ang kongreso.

Ayon kay Salceda, nasa P35 bilyon ang gagastusin ng pamahalaan para sa social protection assistance program, kung saan P32 bilyon dito ay para sa mga babaeng ikinasal na, at P3 bilyon naman para sa mga single mother o nabyuda na.

Hindi pa naisasabatas ang panukala at kasalukuyang nakabinbin sa  House Committee on Women and Gender Equality.
Share:

95 comments:

  1. Paano po maka avail ng 2k monthly allowance po para sa mga nanay?

    ReplyDelete
  2. Pano po YAN makukuha may anak po ako ng pwd. 9 year old po

    ReplyDelete
  3. paano po makakakuha ng 2k..may anak po ako na 8years old at 9years old tsaka 2years old pwede po ba sila

    ReplyDelete
  4. Ako may anak 3,
    Ang isa 5taon
    Sunod 2taon
    And last 1taon ,
    At pwd din ako ,

    ReplyDelete
  5. WAG NINYONG PAASAHIN MGATAO

    ReplyDelete
  6. Sana po true po to kc my dalawa po ako n ank 7 at 6 po...matagl ko n po sana gusto maka avail ng 4ps kso hnd ko alm kong panu...kya sna khit d2 lng s 2k allawance maka avail man lng pra s pg'aaral ng mga anak ko po.slamat po....

    ReplyDelete
  7. Sana totoo po aq po my anak 2 maliliit pa po sana po mabigyan aq fishbol lng po asawa q sana maka avail lng po para makatulong samin...

    ReplyDelete
    Replies
    1. ano po ba maka kuha ng pera para sa mga nanay naka tulad ko may dalawang anak 4years old at 6monthas old parehas po sila ng gagatas ❤❤πŸ™πŸ™πŸ™

      Delete
    2. Ako po wla trabho pero un mga makukuha ko s 4ps ay ginawa ko negusyo po magtinda ng mga cake at NSA bhay lng ko my maliit n bata po at aswa ko bundok lng trabho pero ung anak ko po s bicol pinadadalhan ko s Ina ko aswa

      Delete
  8. Umaasa po akong totoo ito at hindi gawa gawa o fakenews lamang
    Meron po akong 1 month baby

    ReplyDelete
  9. Sana po to too ka si my anak akong ginagatas

    ReplyDelete
  10. Sana maisabatas para sa mga nanay na kailangan ng pang gatas at pangbili ng kailangan ng kanilang mga anak. Gaya ko na may anak.

    ReplyDelete
  11. Sana nga po maisabatas yan malaking tulong sa aming mga nanay na nasa bahay lang ndi makapaghanapbuhay dahil may mga anak na kaliliitan at may mga estudyante din..dagdag pangastos para rin sa mga bata at malaking tulong nadin yun makabawas sa gastusin ni Mr..πŸ‘πŸ™

    ReplyDelete
  12. Paano po mag. Aaply nyan? 6 po anak ko wala po kaming 4ps kahit yan lng po Sana masali ako bilang nanay ng mga anak ko.. hindi din po kac ako nakatanggap ng ayuda sa gobyerno. Sana my mkatulong po sa akin.. from Bugarin Pililla Rizal. 09051076375

    ReplyDelete
  13. Sana meron pong makatulong sa akin. πŸ™πŸ™πŸ™πŸ™

    ReplyDelete
  14. sana ma apbrobahan na ni pres.yan para sa mga kagaya kung ina na mag isang binunuhay ang anak.

    ReplyDelete
  15. Sana totoo na malaking tulong .. gaya nming tricycle driver ang ang mga asawa

    ReplyDelete
  16. Saan saang lugar po ba ang makakatanggap ng ganyan? Kasali po ba ang Cavite?

    ReplyDelete
  17. ako may apat na anak.12.8.3.2 taong gulang hiwalay po sa asawa sana po maipasok ako

    ReplyDelete
  18. Sana po maapprove malaking tulong to lalo na sa mga nanay na may maliit pang anak.

    ReplyDelete
  19. Sana po maapprove po npakalaking tulong rin po yan para sa mga anak nmin,lalo na po sa mga single mother n katulad ko..

    ReplyDelete
  20. Pano po kung Hindi kasal at nabibilang s mhihirap Hindi po b un qualified

    ReplyDelete
  21. Good afternoon po pano po Ang mga kasali SA 4ps Dina po b cla makakasama SA allowance n 2000 a month n Yan slamt po

    ReplyDelete
  22. Ako din po single parent my anak ako dlawa 3yers at 1yr.old po,,,IAM a deaf po

    ReplyDelete
  23. Sana totoo po yan kasi wlng trbho asawa q my tatlo po ako anak 9yers old at 4years 1years old po

    ReplyDelete
  24. Sana totoo po Yan may anak po ako apat po 10 years old ung panganay Koh Sana matulongan nyu din ako kc sobrang he rap na

    ReplyDelete
  25. Paanu po namin makuha Yan 2k at Sana Hindi kayu namimili nang bigyan ninyu salamat po

    ReplyDelete
  26. Sana po totoo yan 3 po anak ko at may 7 months baby ko.

    ReplyDelete
  27. I have a 2child I have 3yroldsun & 1yroldautherq ineed help for my 2child


    ReplyDelete
  28. Aqu pu my 2 anak isang 10y/o & 3y/o .. Sana pu mkasama nman aqu jan di kc nkasama sa sap/dole 😭😭😭

    ReplyDelete
  29. Sana Po mka sali ako dto..my limang anak Po ako..
    13years old 10years old 5years ol 3 years old 2years old..house wife lng tlga Po ako Wala Po income.. Sana Po mka avail ako nto..

    ReplyDelete
  30. Panu pag Hindi kasal qualified po Kaya Yun KC Hindi po Kami kasal Ng kinakasama ko eh may dalawa kaming anak 9months at 2years old na hirap dn SA buhay Sana nman po ay qualified Yun

    ReplyDelete
  31. pano po makasali need ko po eto sand mapansin nyo po ako

    ReplyDelete
  32. how i wish na sana totoo ito.

    ReplyDelete
  33. Paanu po makapasok jan kapag inaprobahan na?

    ReplyDelete
  34. Ako po single mom at may 3 anak na nag aaral

    ReplyDelete
  35. I'm against ani. Yes makatabang ni sya, pero dili gyod ni maayo nva magsige nalang ug tabang ang gobyerno ani. Dapat mangita sila ug panginabuhi ilaha. Managhan ang nga tapualan ani ug tinood man gani ni. Daghan naman gani magsalig sa 4Ps nya naa napod ni? Tapad mag educate na sila ug famliy planning oy. Kung dili kaya magbuhi ug so ras duha ngano magpataka man ug panganak. Ang mga adunahan nag mentinir ug 1, 2, 3 ka anak kay mao ra ilang kaya pero ug bout hunahunaon kaya nila mu uhi ug usa ka dosena nga anak sa ilang kadato nya kani noun mga pobre pa namo magpataka lang lang ug panganak. Bisan way tarung balay.

    ReplyDelete
  36. sana dto rin sa pangasinan ng calasiao

    ReplyDelete
  37. Panu po makakuha ng 2k may anak po ako ung panganay ko po 6years old napo at ung bunso ko po 1year old po taga binangonan Rizal po ako dito po sa may lunsad po

    ReplyDelete
  38. panu po mkkkuha? solo parent po ako?

    ReplyDelete
  39. Mgandang gabi po...sana po maisusulong nyo po ang 2000 monthly para sa nga housewife po.malaki pong tulong iyan sa amin para makaraos po sa pang araw araw.dalawa po ung anak ko at breastfeed po ako...kailangan po namin ang tulong na yan...maraming salmat po sa kabutihan nyo..GOD BLeSS po!

    ReplyDelete
  40. Panu po ba makasali dyan anung proseso magparegister... Slmt poko

    ReplyDelete
  41. Tanong Lang PO kasama PO ba dito mga single parent na tulad ko PO na reject PO ako sa SAP. Sana PO makasama PO ako dito may dalawa PO akong anak πŸ™πŸ™πŸ™

    ReplyDelete
  42. Sana nga totoo dahil isa din akong ina na may dalawang anak . Malaking tulong po sa amin yan lalo na ng mga anak ko para sa pagaaral nila

    ReplyDelete
  43. Ako po maam may malilit na anak construction worker po trbho nya umuupa po kmi bale tatlo na po mag aaral ko.sana po maisama nyo ako.jonalyn d santos 09295775324 tnx u po

    ReplyDelete
  44. Sana po matugunan niyo po ang aking panawagan para sa mama ko lng naman po sana po matuloy po yung monthly na 2k para sa housewife isa po kasing single parents ang mama ko, at ang bunso ko pong kapatid ay 8 years old,, sana po isa po kami sa matulungan niyo isa lang po labandera ang mama ko at ako nman isang construction worker,, maraming salamat po at godbless

    ReplyDelete
  45. Sana maging fair sa lahat ng nanay ang batas.kasal man o hindi basta nanay mabigyan.nanay kc usapan..may kapansanan man o wala maging parehas ang batas.

    ReplyDelete
  46. Paano po sumali po kase po may anak po ako Tatlo 17years old po ako at maliit pa po ang mga anak ko at wala pong trabaho ang asawa ko at isa po akong housewife sana po ay matulungan ninyo po kaming mahihirap thank you and godbless po

    ReplyDelete
  47. Aysos masasaktan lng kayo wala pa nmn nahawakan huwag umasa ....s

    ReplyDelete
  48. Magandang araw sa kinauukulan..

    Sana po ay mabigyan nyo kaming mga nanay dahil kami ay nag aalaga sa aming mga anak at wla po kasi kaming choice at ang mga sawa lamag po namin ang nagtatrabaho at hndi po sapat iyon kung may anak po kaming pinapagatas kasi katulad ko po wla po kasi akong choice kundi i-powdered milk po ang anak ko. . At nawa'y ma aprobahan dn po itong sinasabing tulong pra sa mga INA..maraming salamat po at Pagpalain po kayo ng Poong Maykapal..����

    ReplyDelete
  49. Sana po isa ko sa mabunot dahil ilang beses po ako nag try pero di daw ako qualified kase tatlo lang kame sa isang bahay eh sabi naman po pag solo parent talaga pasok ka talaga pero hndi daw po kaya ayaw nila ko bgyan samantalang kapit bahay nmen nakakuha. ako po ay solo parent isang anak at maybisang kapatid na 5 years old na inaalagaan at saken nakatira .

    ReplyDelete
  50. Ako po si rosealone bautista 36moral st San roque1 brgy bagong pag ASA QC solo parent with person disability po sana isa po ako na maka tangagp po

    ReplyDelete
  51. Ako po si rosealone bautista 36moral st San roque1 brgy bagong pag ASA QC solo parent with person disability po sana isa po ako na maka tangagp po

    ReplyDelete
  52. Sana meron nga wala pa po dto sa Las piΓ±as

    ReplyDelete
  53. Ako po my5 months old baby

    ReplyDelete
  54. pano po ba ako maka sali sa 2k po mam/sir ako poy single . mom tatlong anak 5 3 2 yerls old po taon nang mga anak ko po dalawa nag aaral sa k 1 po .sana maka sali na po ako dahil di po ako naka tanggap sa sap na bigay nila fiat and 2nd .

    ReplyDelete
  55. Isang anak lang daw kapag maraming anak nga nga pala , dapat nga mas tulungan nyo ung maraming anak kasi mas hirap sila hndi naman sa inaaasa sa inyo ung responsibilidad nmeng mga nanay pero kung tutulong kayo lubos lubusin nyo na

    ReplyDelete
  56. Pano po Yun 9months palang po baby ko. Kasal napo kmi ng asawa ko

    ReplyDelete
  57. sana totoo, sana hindi ito fake news, lalo pa't may pwd akong anak na kailangan ng maintenance wala kaming natatanggap sa gobyerno na kahit ano, ang id lang nya ang kinakapitan namen. kaya sana talaga totoo ito at wag naman sana paasahin ang mga tao

    ReplyDelete
  58. Sana wag muna ngpapalabas ng kung ano ano until its ready to implement... AT SANA AYUSIN MUNA ANG SAP IMPLEMENTATION... ANG DAMING QUALIFIED NA NAIWAN SA ERE... ANG DAMIN HINDI QUALIFIED N NSAMA... SANA BAGO MAG 2ND WAVE O ANO PANG IBANG PROGRAMA AYUSIN, LINISIN MUNA ANG ISA, NAUNANG PROGRAMANG HINDI NAIMPLEMENT NG MAAYOS

    ReplyDelete
  59. dswd na nman? yun nga sa ayuda pili nila ang kakilala na kahit me kaya sa buhay nkatanggap pero un ofw na di naman makatrabaho or maliit lng sweldo walang natanggap.

    ReplyDelete
  60. Ako po si catherine de guia
    May 3 pong anak sana po mapatupad po para sa mga house wife ❤️

    ReplyDelete
  61. Pano po ba maka avail nito?

    ReplyDelete
  62. Pano po yan makakuha .nais ko po sana malamang upang makatulong sa aking may sakit na po na asawa para po mairaos ko po ang aking mga nak

    ReplyDelete
  63. Sana nga lng matuloy kc po my dalawang baby po ako at d rin nmn ako makapagtrabaho kc walang mgaalaga sa kanila.

    ReplyDelete
  64. Paano po mapply niyan para po may pambiling gatas at pagkain na po mga baby ko noworknopay po ako

    ReplyDelete
  65. Sana matuloy.. panggatas at diaper din yan ng baby ko...

    ReplyDelete
  66. Bigyan ng livelihood para makadahdag sa productivity ng bansa. Wag bigyan ng usda. Turuang mangisda. Ayan na nman. Sasahod mga kamay sa bavagsak. Di kasalanan ng lipunan kung bkit ganyan. It was their choice. Ako nag aral bg nabuyi khit mahirap lang kami dahil sabi ko sa sarili ko magiging magulang din ako balang araw. Ang kahirapan ay di balakid para di makapag aral. Pag fusto may oaraan. Pag ayaw maraming dahilan. Inuulit ko wag bugyan ng isda. Tiriang mangisda.

    ReplyDelete
  67. paano nman po ang katulad ko single parent din may 3 anak yon 2 malalaki na pero di nmn sila nakapag tapos kaya nahihirapan mag hanap ng trabaho at kasalukuyan q nmn pinag aarl ang aqng bunsing anak na 16 y/o anu naman po ang matatanggap ng ganitong katulad q single parent din naman po aq na ng tataguyod ng mag isa sa mga anak q sana naman un pagka single parent ang tingnan di un single lang na may anak na 1 at 12 pababa kc pare pareho nmn pong nag tataguyod kami mga single para ma palaki ang anak namin

    ReplyDelete
  68. sana true aqo my dalawang anak isang 6yr old and 8
    nangungupahan
    hirap din mkaraon sa araw2×
    kung dinsa 2long ng nkabbata kung kpatid hirap tlaga
    hindi rin kmi handle ng 4Ps

    ReplyDelete
  69. Panu po sumali anim napo anak ko at kabuwanan ko ngayun house wife lang ako at vendors lang asawa ko pero ngayun covid umaasa lang kami sa tulong ng mga kamag anak at relieffoods

    ReplyDelete
  70. ask lng po..makakakuha parin po ba yung mga n Unang naka kuha ng sap oh ayuda.

    ReplyDelete
  71. sana po 22o kc para my pambili kmi ng gatas at pampers kahit yun lng ma pabigyn nyo kme 2k n yun my 3 po ako anak 4year ald at 3year old at 1year old sana ma2lungan nyo po kme

    ReplyDelete
  72. Sana po totoo yan.para marami po kaung matulungan na tulad Kung mahihirap may 11years old akong anak at manganganak pa ako dis month.sana maabutan kami ng tulong na yan.dito po sa mabalacat pampanga

    ReplyDelete
  73. sana po totoo at mapasama ako. . para sa mga anak ko po

    ReplyDelete
  74. sana po ako masali nyo po mga mam&Sir 3 po anak ko maliit pa po malaki po tulong samin yan ng mga anak ko pambili lng po gatas at daiper sana po matulungan nyo po ako 09974482214 wala po ako nakukuhang ayuda .kaya hirap n hirap po kme san kukuha ng makakain arawaraw mraming slmat po

    ReplyDelete
  75. paano po maka avail ng 2k monthly para sa nga nanay na katulad ko .

    ReplyDelete
  76. Paano po mag avail ng 2k sana po maka avail ako kasi hirap ang wlang trabaho , maraming inaplyan kaso d natanggap dahil sa pandemic ngayon.

    ReplyDelete
  77. Pano po mag avail ng 2k..lima po anak ko..hindi rin po ako nakasali xa 4ps..eh kargador lng ng ipa ang asawa ko..ngayong new normal po apat napo ang mag aaral na anak ko po..

    ReplyDelete
  78. Paano PO maka avail? DALAWA PO ANAK ko 9 at mg 5 yrs old mahirap PO kami kc na byuda na ako at my kinakasama ako ngayon nawalan din ng trabaho s construction dahil s pandemic Kaya nag drive nalang cya ng trysikad dito s Davao..at high blood PA PO ako Hindi n ako maka tulong s asawa ko Kaya Sana maka avail ako nyang 2k buwan2 para man Lang sa pag aaral ng DALAWA Kong anAk plsss PO...09956110514

    ReplyDelete
  79. Aqoh single mom my tatlo po akong anak isang 11 yrs old 9yrs old at 7 yrs old.. ung ex husband qoh po bihira mg bigay Ng budget zah mga anak nmin.. Ng babalot lng po aq Ng tinapay para mkakain po kmi Ng mga bata.. zna po mtuloy n yng program nyo Nyan pra mkasali aqoh at mbigyan Ng pn dagdag n budget Ng mga anak qoh.

    ReplyDelete
  80. Sana ako mabigyan din. Ang dami kopong utang 😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭

    ReplyDelete
  81. merun po akong anak tatlo po ..Sana po makasali po ako salamat πŸ™πŸ»

    ReplyDelete
  82. Meron po akong anak tatlo 5years old,3 years old at 1year old.. Wala po akong trabaho.sa bahay lng po wala po stable na trbaho ang asawa ko, pero di pa po kmi kasal sana po makasali pa din po kmi para sa mga anak nmin kung maipapatupad po ito :( salamat po

    ReplyDelete

Popular Posts

Labels

Blog Archive