Your daily dose of updates from Pinoys in Taiwan and Philippines

Bigyan ng P5,000 kada buwan ang pamilyang Pililipino, hikayat ni Robredo sa gobyerno


Hinihikayat ngayon ni Vice President Leni Robredo ang gobyerno na bigyan ng P5,000 sa loob ng apat na buwan ang mga pamilyang Pilipino na maituturing na mahirap upang matulungan silang bumangon sa perwisyong dulot ng pandemya.


Ito ay isa sa mga 11 rekomendasyon ng Bise Presidente sa administrasyong Rodridgo Duterte na kasalukuyan ngayong aligaga sa pagsalba sa bumababang ekonomiya ng bansa.

Sa isang 20-minute video na ibinahagi ni Robredo sa Facebook, sinabi niya na aabot sa P200 billion ang gagastusin ng gobyerno para sa kaniyang cash aid proposal.

"Mayroon nang Listahanan ang DSWD (Department of Social Welfare and Development) para matukoy sila. Kung mabibigyan ng P5,000 kada buwan para sa 4 na buwan ang 10 million poorest families, aabutin ito ng P200 billion. Maliit na halaga ito para mailigtas sila mula sa gutom," saad ni Robredo.

Dagdag pa ng opisyal, maaari ding kunin bilang contact tracer ang marami sa 15 million katao na nasa listahan ng DSWD nang sa gayon ay magkaroon ng pagkakakitaan ang mga Pilipinong hirap makahanap ng trabaho sa gitna ng pandemya.

Share:

24 comments:

  1. Sana isa ako sa mapmapili para mabigyan ako ng 5k per month

    ReplyDelete
  2. Sana lahat ng PWD rin. ๐Ÿ™

    ReplyDelete
  3. Sana isa ako sa mapili kasi parihas kaming walang trabaho ng asawa ko may tatlong anak kaming buhayin san kami kukuha ng pira halos hindi kami maka labas dahil bawal rosemarei rojo pi taga surigao city

    ReplyDelete
  4. Sana yung mga hindi pa nakakuha bigyan

    ReplyDelete
  5. Sana isa ako sa mapmapili para mabigyan ako ng 5k per month

    ReplyDelete
  6. Wala na kasing pambili ng bigas tapos gatas ng baby ko

    ReplyDelete
  7. Sana yung mga hindi pa nakakuha bigyan

    ReplyDelete
  8. Sana po kami din ng pamilya ko para Hindi na kami maherapan mag hanap ng pang bayad sa pang upa po ng bahay sa ngayon po kasi herap pa po kami maka ipon gawa po ng Hindi na katulad dati na wala pa pong covid na normal ang hanap buhay ngayon po sa isang lingo tatlong bisis nalng ang pasok ng asawa ko kaya po problema namin ung upa ng Mahayana po mabasa po nyo ang problema namin pag palain po kayo ng ating panginoo salamat po

    ReplyDelete
  9. Sana Isa Rin ako sand mapili na mabigyan ng 5k dahil Isa lng po ako cigarettes vendor

    ReplyDelete
  10. Sana po kmi rin NG pamilya ko mkatangap nyan, vendor po kming mag asawa at ngayun po wala po talaga kming hanap buhay dahil sa naubus po talaga saamin ang lahat dahil sa mahabang bwan n NG pandemic sana matulungan nyu rin po kmi,,, plsss po

    ReplyDelete
  11. Sana PO lalo npo SA katulad kkomg dolo parent at pwd

    ReplyDelete
  12. Sana po ako mapili tatlo po anak ko hanapbuhay ng Asawa ko driver mhirap ngayun a ng buhay

    ReplyDelete
  13. ito na nmn magbibigay n nmn kau ng ayuda tas plakasan system n nmn ang mbgyayari ung talagang nanganagilangn di mabgyan...kami nga pamilya ng ofw kinalimutan nio samntalang apektado mga asawa nmin sa ibang bnsa...kala nio kc pag ofw madami ng pera...di nio man lang inalala mga contribution na naibibigay ng mga ofw...pag ayuda di nio kami kilala katwiran nio abroad kami...pero mga tambay maga sugarol adik nabibigyan nio samntalang ung mga ngbbyad ng tax na apektado din ng krisis kinalimutan nio

    ReplyDelete
  14. Sana po masama ako aa matutulongan.

    ReplyDelete
  15. Sana kasama na kami jan kasi wala na ako trabaho kasi wala ako nakuha sa 2ndtrasch khit magkano sana mabigyan kmi para may puhunan kami sa pagtitinda ng gulay sa palengke

    ReplyDelete
  16. Kailan kya mabibigay un sap un un nawala un mga pangalan nmin sa listahan po...๐Ÿ˜•๐Ÿ˜•๐Ÿ˜ข๐Ÿ˜ข

    ReplyDelete
  17. Sana isa kming mapili ng pamilya ko,, sa ngaun nangngupahan lng kmi,, at lilipatbn naman ng uupahan,, sana po mapiรฑi kmi pra sa pamilya ko.. Salamat po at god bless,,

    ReplyDelete
  18. sana po ay totoo lalo na sa mga katulad namin na mga single mommy..sana isa ako sa mapili ng programa na yan sa gobyerno.
    alang-alang sa anak ko po.

    ReplyDelete
  19. Sana isa๐Ÿ™๐Ÿ™๐Ÿ™๐Ÿ™kmi mapili๐Ÿ™๐Ÿ™para sa pamily ko wala pa pong trabaho asawa ko at na ngu2x pahan lang po kmi po

    ReplyDelete

  20. Sana isa๐Ÿ™๐Ÿ™๐Ÿ™๐Ÿ™kmi mapili๐Ÿ™๐Ÿ™para sa pamily ko wala pa pong trabaho asawa ko at na ngu2x pahan lang po kmi po

    ReplyDelete

    ReplyDelete
  21. Sana isa kmi mapili para sa pamily ko wala pong trabaho asawa ko at ngu2 pahan lang poh kmi poh

    ReplyDelete
  22. 09759345334 hirap po walang sariling tubig kuryente kaya tinitipid nmin yung pag kain godblessss po maraming salamat po

    ReplyDelete

Popular Posts

Blog Archive